Công Thức Heineken

Bia Heineken gồm những thành phần chính nào?

Heineken có chứa nước, đại mạch và hoa bia.

Bạn vẫn còn câu hỏi? Hỏi Heineken

Nồng độ cồn trong bia Heineken là bao nhiêu?

Nồng độ cồn của pilsner Heineken là 5%.

Bạn vẫn còn câu hỏi? Hỏi Heineken

Heineken có chứa gluten không?

Bia có chứa gluten, có nguồn gốc từ ngũ cốc được sử dụng để sản xuất bia. Chỉ một phần nhỏ gluten trong ngũ cốc đi vào bia – lượng chính xác phụ thuộc vào loại ngũ cốc được sử dụng.

Việc sản xuất bia bằng lúa mạch chỉ để lại một chút gluten trong bia, trong khi lúa mì đóng góp nhiều hơn đáng kể. Quy trình sản xuất bia cũng có thể ảnh hưởng đến hàm lượng gluten. Nói chung, bia càng trong và vàng càng chứa ít gluten.

Một số người bị dị ứng với gluten và phải tuân theo một chế độ ăn uống giảm thiểu hoặc loại trừ lượng gluten. Việc bia có thể là một phần của chế độ ăn uống như vậy hay không phụ thuộc vào mức độ dị ứng và loại bia được tiêu thụ. Trong nhiều trường hợp, bia lager không gây vấn đề gì cho những người bị dị ứng gluten. Tuy nhiên, mỗi cá nhân có trách nhiệm đánh giá độ nhạy cảm của riêng mình.

Bạn vẫn còn câu hỏi? Hỏi Heineken

Bia Heineken có chứa bất kỳ nguyên liệu biến đổi gen nào không?

Không. Heineken có một chính sách không sử dụng bất kỳ nguyên liệu thô biến đổi gen nào.

Bạn vẫn còn câu hỏi? Hỏi Heineken

Heineken có sử dụng bất kỳ chất phụ gia nào trong quá trình sản xuất bia không?

Không. Heineken được ủ bằng cách sử dụng quy trình ủ bia tự nhiên không có chất phụ gia. Nó có chứa nước, đại mạch, hoa bia và men A Heineken độc đáo để lên men trong quá trình sản xuất bia.

Bạn vẫn còn câu hỏi? Hỏi Heineken